ftw bet

Giải bài 8 trang 10 vở thực hành Toán 6

Bài 8. Một cửa hàng bán thực phẩm niêm yết giá xúc xích như sau: - Mua một gói giá 45 000 đồng - Mua hai gói giá 89 000 đồng - Mua ba gói giá 130 000 đồng Hôm nay Mai đi chợ cùng mẹ, Mai bảo mẹ mua ba gói là rẻ nhất. Em hãy giải thích tại sao Mai lại khuyên mẹ như thế nhé.

🐓Tổng hợp đề thi học kì 2 lớp 6 tất cả các môn - Kết nối tri thức

Toán - Văn - Anh - Khoa học tự nhiên...
Quảng cáo

Đề bài

Bài 8. Một cửa hàng bán thực phẩm niêm yết giá xúc xích như sau: - Mua một gói giá 45 000 đồng - Mua hai gói giá 89 000 đồng - Mua ba gói giá 130 000 đồng Hôm nay Mai đi chợ cùng mẹ, Mai bảo mẹ mua ba gói là rẻ nhất. Em hãy giải thích tại sao Mai lại khuyên mẹ như thế nhé.

Phương pháp giải - Xem chi tiết

Tính giá tiền 1 gói xúc xích khi mua 2 gói, mua 3 gói và so sánh.

Lời giải chi tiết

Mua 2 gói giá 89 000 đồng nên giá tiền 1 gói là \(\frac{{89000}}{2}\) đồngMua 3 gói giá 130 000 đồng nên giá tiền 1 gói là \(\frac{{130000}}{3}\) đồngVì \(45000 > \frac{{89000}}{2} > \frac{{130000}}{3}\) nên mẹ mua ba gói là rẻ nhất.

Quảng cáo

Tham Gia Group Dành Cho Lớp 6 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

close
{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|