ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số

Câu hỏi 8 trang 43 SGK Công nghệ 6 - Chân trời sáng tạo

Trình bày cách tính chi phí cho một bữa ăn

GÓP Ý HAY - NHẬN NGAY QUÀ CHẤT

Gửi góp ý cho ufa999.cc và nhận về những phần quà hấp dẫn
Quảng cáo

Đề bài

Trình bày cách tính chi phí cho một bữa ăn


Lời giải chi tiết

Cách tính chi phí cho một bữa ăn:

TT

Các bước thực hiện

Chi tiết minh họa

1 Ước tính các loại thực phẩm cần dùng - Thịt lợn: 400 gam - Rau muống: 300 gam - Trứng: 4 quả - Gạo: 400 gam
2 Tính chi phí cho các loại thực phẩm cần dùng - Tiền mua thịt lợn: 15 000 đồng/100g x 400g  = 60 000 đồng - Tiền mua rau muống: 4 000 đồng/100g x 300g = 12 000 đồng - Tiền mua trứng: 3 000 đồng /quả x 4 quả   = 12 000 đồng - Tiền mua gạo: 2 000 đồng/100g x 400g = 8 000 đồng
3. Tính chi phí cho mỗi bữa ăn 60 000 đồng + 12 000 đồng + 12 000 đồng + 8 000 đồng = 92 000 đồng

Quảng cáo

Tham Gia Group Dành Cho Lớp 6 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

close
{muse là gì}|꧑{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số press}|🐎{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số city}|൲{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số city}|{copa america tổ chức mấy năm 1 lần}|🍷{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số đăng nhập}|{binh xập xám}|🌺{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số fan}|{xì dách online}|👍{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số best}|