ftw bet

Câu 25 trang 29 SBT Công Nghệ 6 - Chân trời sáng tạo

Hãy tìm hiểu giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món rau trộn dầu giấm cho 4 người ăn.

𒊎Tổng hợp đề thi học kì 2 lớp 6 tất cả các môn - Chân trời sáng tạo

Toán - Văn - Anh - Khoa học tự nhiên...
Quảng cáo

Đề bài

♔Hãy tìm hiểu giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món rau trộn dầu giấm cho 4 người ăn.


Lời giải chi tiết

♑Giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món rau trộn dầu giấm cho 4 người ăn.

STT

Nguyên liệu

Chi phí (đồng)

1 Xà lách 1 lạng x 5 000 = 5 000
2 Giá đỗ 1 lạng x 2 000 = 2 000
3 Trứng gà 1 quả x 3 000 = 3 000
4 Hành tây 1 củ x 3 000 = 3 000
5 Dưa chuột 1 quả x 3 000 = 3 000
6 Cà chua 1 quả x 2 000 = 2 000
  Tổng 5 000 + 2 000 + 3 000 + 3 000 + 3 000 + 2 000 = 18000 đồng

Quảng cáo

Tham Gia Group Dành Cho Lớp 6 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

close
{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|{ftw bet}|