ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số

Giải Bài 6.19 trang 9 sách bài tập Toán 6 Kết nối tri thức với cuộc sống

Một cửa hàng thực phẩm bán một loại xúc xích với giá như sau: - Mua một gói giá 50 000 đồng - Mua hai gói giá 90 000 đồng - Mua ba gói giá 130 000 đồng. Hôm nay Mai đi chợ cùng mẹ, mẹ bảo Mai mua ba gói là rẻ nhất. Em hãy giải thích tại sao mẹ Mai lại khuyên như thế nhé.

GÓP Ý HAY - NHẬN NGAY QUÀ CHẤT

Gửi góp ý cho ufa999.cc và nhận về những phần quà hấp dẫn
Quảng cáo

Đề bài

Một cửa hàng thực phẩm bán một loại xúc xích với giá như sau: - Mua một gói giá 50 000 đồng - Mua hai gói giá 90 000 đồng - Mua ba gói giá 130 000 đồng. Hôm nay Mai đi chợ cùng mẹ, mẹ bảo Mai mua ba gói là rẻ nhất. Em hãy giải thích tại sao mẹ Mai lại khuyên như thế nhé.

Phương pháp giải - Xem chi tiết

Tính số tiền phải trả cho mỗi gói trong các trường hợp

Lời giải chi tiết

Nếu mua hai gói thì giá của mỗi gói là: \(\frac{{90000}}{2} = 45000\) đồng Nếu mua ba gói thì giá của mỗi gói là: \(\frac{{130000}}{3}\) đồng Vì \(\frac{{130000}}{3}\) < 45 000 < 50 000 đồng nên mua ba gói là rẻ nhất

Quảng cáo

Tham Gia Group Dành Cho Lớp 6 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

close
{muse là gì}|🍸{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số press}|🍸{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số city}|🅷{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số city}|{copa america tổ chức mấy năm 1 lần}|ꦇ{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số đăng nhập}|{binh xập xám}|💙{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số fan}|{xì dách online}|🌸{ae888 201_ae888 city 231_ae888 vnd.com_ae888 cam83_ae888 số best}|